Ủy ban nhân dân tỉnh trả lời tại công văn số: 40/UBND-TH ngày 15/01/2019 như sau:
Ngày 10/9/2018 UBND tỉnh Đồng Tháp có gửi Văn bản số 353/UBND-KTN cho Bộ Giao thông vận tải, Bộ Nông nghiệp và Phát triển nông thôn, Ban Chỉ đạo Trung ương về Phòng chống thiên tai, Bộ Tài nguyên và Môi trường và Ủy ban nhân dân tỉnh An Giang đề nghị không thực hiện dự án “Nạo vét thông luồng sông Cái Vừng (giai đoạn kéo dài)” nhằm hạn chế thấp nhất sạt lở và cơ bản toàn tuyến sông Cái Vừng đã đạt kích thước đường thủy nội địa đối với sông cấp III theo quy định.
Ghi nhận ý kiến của địa phương, giao Sở Giao thông vận tải chủ trì củng các đơn vị liên quan tham mưu UBND tỉnh hướng xử lý.
Kim Yến