![]() |
Bà Nguyễn Thị Ngọc Lan, Phó Chủ tịch UBND huyện Châu Phú, bà Lâm Thị Thanh Tuyền, Phó Chủ tịch Uỷ ban MTTQ Việt Nam huyện cùng lãnh đạo Đảng ủy, UBND xã Bình Chánh tham dự.
Tại buổi tiếp xúc, bà con cử tri đã được nghe ĐBQH báo cáo dự kiến chương trình, nội dung, những vấn đề liên quan kỳ họp thứ 7, Quốc hội khóa XV.
Sau khi nghe báo cáo, bà con cử tri nhất trí với dự kiến nội dung, chương trình kỳ họp thứ 7, Quốc hội khóa XV đề ra, đồng thời, đề xuất, kiến nghị tới Đoàn ĐBQH một số vấn đề như: nạo vét kênh mương nội đồng phục vụ sản xuất nông nghiệp, cần có chính sách đầu tư, hỗ trợ đối vùng quy hoạch trồng sầu riêng của xã Bình Chánh, sinh viên tốt nghiệp ra trường không xin được việc làm, cần có biện pháp xử lý mạnh đối với tội phạm lừa đảo nhất là tội phạm lừa đảo trên không gian mạng; cần công khai tên các công ty làm thuốc bảo vệ thực vật giả trên các phương tiện thông tin đại chúng để người dân được biết; cần giáo dục nâng cao ý thức cho các em học sinh khi tham gia giao thông; cần tạo điều kiện chuyển tuyến cho người dân khám chữa bệnh bằng BHYT ở tuyến trên được dễ dàng;….
Qua đó, ĐBQH tỉnh An Giang và đại diện lãnh đạo UBND huyện Châu Phú đã trực tiếp trả lời, làm rõ thêm vấn đề cử tri quan tâm phản ánh, đồng thời ghi nhận ý kiến, kiến nghị của cử tri để phản ánh với Quốc hội trong kỳ họp tới.
Mỹ Ngân (Đài TT Châu Phú)