Tại cuộc họp, Thường trực Hội đồng nhân dân tỉnh đã thảo luận và thống nhất với nội dung Tờ trình số 91/TTr-UBND ngày 27/2/2020 của UBND tỉnh về việc chuyển nguồn kinh phí chưa sử dụng năm 2019 sang năm 2020 để chi trả nợ vay và bổ sung vốn điều lệ cho Quỹ phát triển đất tỉnh, cụ thể như sau:
- Chi trả nợ vay ngân sách địa phương với số tiền 41.960 triệu đồng từ nguồn chi trả nợ năm 2019 còn tồn chưa sử dụng, trong đó: trả nợ vay chương trình kiên cố hóa kênh mương là 11.960 triệu đồng; nợ vay chương trình dân cư vượt lũ 30.000 triệu đồng.
- Cấp vốn điều lệ cho Quỹ phát triển đất với số tiền 40.000 triệu đồng từ nguồn vốn điều lệ do Quỹ Bảo vệ môi trường nộp trả ngân sách chưa sử dụng./.
Kim Yến